| महाड | प्रतिनिधी |
महाड शहरातील नागरिकांकडून आठवडा बाजार सुरू करण्याची जोरदार मागणी केली जात आहे. सध्या महाडमध्ये नियमितपणे स्थानिक शेतकरी व लहान व्यावसायिकांना आपला माल विक्रीसाठी निश्चित जागा उपलब्ध नसल्यामुळे त्यांना अडचणींचा सामना करावा लागत आहे. आठवडा बाजार सुरू झाल्यास शेतकऱ्यांना थेट ग्राहकांपर्यंत पोहोचण्याची संधी मिळेल, तसेच ग्राहकांनाही ताज्या व स्वस्त दरात भाजीपाला, फळे आणि इतर जीवनावश्यक वस्तू मिळू शकतील.
स्थानिक नागरिकांचे म्हणणे आहे की, पूर्वी काही प्रमाणात आठवडा बाजाराची परंपरा होती, मात्र ती कालांतराने बंद पडली. त्यामुळे लहान विक्रेत्यांचे उत्पन्न कमी झाले असून ग्राहकांनाही महागाईचा फटका बसत आहे. आठवडा बाजार सुरू केल्यास स्थानिक अर्थव्यवस्थेला चालना मिळेल आणि शहरात रोजगाराच्या संधीही निर्माण होतील.
यासंदर्भात महाड नगरपरिषद व संबंधित प्रशासनाने योग्य जागा निश्चित करून नियोजनबद्ध पद्धतीने आठवडा बाजार सुरू करावा, अशी मागणी नागरिकांनी केली आहे. बाजारासाठी स्वच्छता, पाणीपुरवठा, पार्किंग आणि वाहतूक व्यवस्था यांचा योग्य विचार करणे आवश्यक असल्याचेही मत व्यक्त करण्यात येत आहे.
दरम्यान, प्रशासनाने या मागणीची दखल घेत लवकरात लवकर सकारात्मक निर्णय घ्यावा, अशी अपेक्षा नागरिकांकडून व्यक्त होत आहे. आठवडा बाजार सुरू झाल्यास महाड शहराच्या विकासाला नवी दिशा मिळेल, असा विश्वासही व्यक्त केला जात आहे.







